เว็ปบอร์ด > คุยกัน

ปั่นอินทนนท์ อืมมม ครั้งเดียวก็เกินพอ

<< < (2/6) > >>

ธรรม-webmaster:

สำหรับจักรยานที่ผมเอาไปเป็นจักรยานพับKHSล้อ20นิ้วนะครับ อยากลองของ อิอิ

โมชุดขับเล็กน้อย เริ่มจากเปลี่ยนจานหน้าเป็นแบบ3ใบ 50-34-26 เปลี่ยนเฟืองหลังใส่11-34แทนของเดิม นอกนั้นเดิมๆ

น้ำหนักรถ+สัมภาระ 35โล

น้ำหนักรถ+ของ+คน 101โลครับ

ทริปนี้เริ่มจากวันที่7/12/60  เราเดินทางจากกทม.โดยรถไฟนะครับ ปั่นไปขึ้นรถไฟที่หัวลำโพง รถเร็วขบวน109 รถออก13.45ครับ

วันนี้เมียผมคดข้าวห่อให้เอาไปกินบนรถไฟครับ ประหยัดตังค์เพื่อเอาไว้ไปซื้อเบียร์ครับ......

เมารถไฟกันไปถ้วนหน้า รถไฟไทยมันโคลงเก่ง ตื่นเต้นด้วย เลยไม่ค่อยได้หลับนอนกัน

ถึงเชียงใหม่ตี4 5นาที ตรงเวลาเป๊ะครับ วันนี้มีพี่ชายสุดหล่อหน้าตาดี ไม่ขี้เหล้าขี้ยาเหมือนกันมารับที่เชียงใหม่ ป๋านกนั่นเอง.........

วันนี้ป๋าแกจะพาเราขึ้นปิคอัพไปส่งตีนดอยครับ

เรามาถึงปั๊มปตท.จอมทองประมาณ6โมงเช้า  เตรียมแพ็คของหาไรรองท้อง  7โมงก็ล้อหมุนครับ

ปั๊มนี้สะดวกดีครับ อยู่ก่อนถึงแยกขึ้นดอยไม่กี่เมตร ซ้ายมือถ้ามาจากเชียงใหม่

เราแยกกับป๋านกที่นี่ ขอบคุณป๋านกมาณ.ที่นี้ด้วยครับ จริงๆแล้วแกต้องมาปั่นกะเราด้วย แต่แกเพิ่งนึกได้ว่ายังปั่นจักรยานไม่เป็น ไม่เป็นไรเอาเป็นว่ารอบหน้าแล้วกันนะป๋า

นับจากด่านแรกก็อีก40โลก็จะถึงจุดสุดยอดครับ แต่แค่เนินหลังด่านเนินแรกนี่ก็แทบอ๊วกแล้วครับ ชันมาก ประคองไม่ดีล้อหน้ามียก ก็แต่ละคนของเยอะซะขนาด

นี่เอาออกไปเยอะแล้วนะ ไม่งั้นมีเห็นหม้อ กะทะ กะละมังอย่างแน่นอน ผ่านเนินแรกมาจากนั้นก็เป็นเนินซึมๆ เรื่อยๆ ให้เราได้ผ่อนคลายก็หลายโลอยู่ครับ

ผ่านหมู่บ้านปะกากะญอ(ไม่รู้ผมจำผิดป่าว) ก็จะเจอป้ายว่า....ทางคดเคี้ยวขึ้นเขา3โล เท่านั้นล่ะ ก้มหน้าซิครับ นับเม็ดเหงื่อ แรกๆก็นับทัน หลังๆมันมาเป็นสาย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version