เว็ปบอร์ด > คุยกัน

ปั่นอินทนนท์ อืมมม ครั้งเดียวก็เกินพอ

<< < (5/6) > >>

ธรรม-webmaster:
ลงมาที่ทำการ ช้าง1จำนวน กับกับแกล้มอีก1ขนานป๋าเหมียนได้จัดเตรียมเป็นที่เรียบร้อย แต่.....ผมกินไม่ลงครับ ระบมไปทั้งตัว กังวลเป็นที่สุดว่าพรุ่งนี้จะไปต่อยังงัย

ป๋า2คนสดครับ จัดกันจนดึก ตาธรรมได้แต่นั่งมอง   มีเต็นท์ข้างๆเข้ามาคุยด้วย "น้องๆ นี่ใช่2คนที่รุนกันอยู่ข้างบนเมื่อเย็นใช่มั๊ย ".......รู้เลยคนเหนือชัดๆ

.........วันที่9/12/60 ตื่นเช้ามา เช็คอุณหภูมิ 14องศา กำลังสบายครับ เช้านี้เราจะลงดอยกัน กลับทางเดิม มุ่งหน้าเข้าเมืองเชียงใหม่ครับ กะไปหาที่ปักเต็นท์เอาข้างหน้า

จัดอาหารเช้า(ที่เหลือจากเมื่อวาน)เสร็จก็ปั่นลงครับ ขาลง ยังมิวาย ยางผมแตกอีก1วงครับ

ตอนนี้อาการปวดเข่าเข้าขั้นวิกฤติครับ กดไม่ได้เลยปวดมาก มาถึงข้างล่างเลยปรึกษากันใหม่ เอางัยดี ผมไปต่อไม่ไหวแน่ ก็เลยต้องเปลี่ยนแผนครับ ปั่นเข้าเมืองลำพูนแทน

จากจอมทองมุ่งหน้าสถานีรถไฟเพื่อเลื่อนตั๋วให้เร็วขึ้น ปรากฎว่า เลื่อนได้ครับ ได้ขบวนรถด่วน52ที่ออกมาจากเชียงใหม่15:30

ณ.เวลานี้บ่าย2เกือบจะบ่าย3 จัดของล้างหน้าล้างตารถไฟก็มาถึง ไม่ได้ซื้ออาหารไปกินกันบนรถไฟเลยครับ

เดชะบุญครับ รถไฟแวะจอดลำปางนาน เราเลยได้ลงไปซื้ออาหารมากินกันบนรถไฟ ฉลองปิดทริปกันแบบอร่อยๆครับ

รถไฟถึงกทม.เช้า ตี5กว่าๆ ปั่นกลับบ้านใครบ้านมัน เป็นอันจบทริปครับ

นี่ละครับ อินทนนท์ โหดสมคำร่ำลืมจริงๆครับ ฟังแต่คนอื่นเล่าให้ฟัง ได้แต่นั่งมโนครับ

ผมก็ว่าผมซ้อมเยอะแล้วนะ ซ้อมแต่ละครั้งต้องมี50โลอัพ ไม่พอครับ

รอบหน้า เอ๊ย...ไม่เอาแล้ว...หลาบ  ครั้งเดียวก็เกินพอ ไม่ไปแล้ว(ถ้าไม่มีใครชวน..อุอุ)

ขอบคุณ...ป๋าแฮป ป๋าเหมียน ป๋านก ขอบคุณผู้ติดตาม แล้วเจอกันใหม่ทริปหน้านะคร๊าบบบบบบบ........

งานประจำปีปั่นขึ้นอินทนนท์เค้าก็มีนะ จัดปั่นขึ้นปีละครั้ง เกือนกพ.ถ้าจำไม่ผิดวันที่11 ปลอดภัยจากรถยนต์เพราะมีแต่จักรยาน

ผู้สนใจลองหาข้อมูลดูครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version