เว็ปบอร์ด > คุยกัน

ปั่นอินทนนท์ อืมมม ครั้งเดียวก็เกินพอ

<< < (3/6) > >>

ธรรม-webmaster:
ไปถึงใหนแล้ว อ้อ......

เนินแล้วเนินเล่า ผ่านการซ่อมถนน ทำทาง ยิ่งเพิ่มความยากให้เราเข้าไปอีกครับ ไหล่ทางก็แค๊บแคบ

ผมก็ศึกษาเส้นทางก่อนมาเยอะอยู่ เค้าบอกว่าจากด่านแรกมาถึงที่ทำการ 30กม.สบายๆ ไม่ยาก แต่.....ผมว่าเค้าหลอกครับ เพราะจากป้ายที่เขียนว่า ทางคดเคี้ยวขึ้นเขา ผมยังไม่เจออะไรง่ายเลยครับ ยิ่งเนินท้ายๆก่อนที่ทำการฯนี่ขอบอก....แหม็ดชาดดดดด.....

11โมงตรงเผงพวกผมก็ถึงที่ทำการอุทยานครับ อากาศเย็นสบาย 21องศา แต่เหงื่อไหลโชกครับ  30กม.ใช้เวลาไป4ชม. บอกตรงๆนะ น้ำตาแทบร่วง เราทำได้ขั้นนึงแล้ว มันโหดกว่าทุกที่ๆผมเคยไปมา เขาใหญ่ แพร่ น่าน ก็ไม่โหดเท่า 

ทุกคนมองหน้ากันตาปริบๆ แล้วไอ้ที่เค้าบอกว่า 16กม.ต่อจากนี้จนถึงยอดโหดของจริงล่ะ เราจะรอดมั๊ย........?

ฉะนั้นเราจึงตกลงกันที่จะปลดสัมภาระบางส่วนไว้ที่นี่ครับ รวมทั้งปักเต็นท์เอาของเก็บไว้ที่นี่เลย ตรงข้ามที่ทำการอุทยานชื่ออะไรนะ เค้ามีที่กางเต็นท์ มีห้องน้ำสะดวกสบาย เราเอาของไว้ที่นี่ละ เอาเฉพาะที่จำเป็นปั่นขึ้นพอ

ขอเบรคแป๊ป พอดีมีลูกค้ามาขอซื้อจักรยานพับคันที่ผมปั่นขึ้น

อะ ต่อกันเลย......

เสร็จนาฆ่าโคถึก เสร็จศึกฆ่าชู้รัก.......

ขายไปแล้วครับ เจ้าโคถึก

ต่อกันเลยครับ หลังจากที่เรากางเต็นท์ เก็บข้าวของเสร็จ 12:20 ก็ได้เวลาออกปั่นต่อเพื่อพิชิตยอดดอย อีก16กม.หฤโหดที่เค้าร่ำลือกัน

ต่อจากนี้.......ชัน.....ชันแล้วก็ชัน  แถมสภาพถนนสุดเลวร้าย มีลอกถนน กำลังราดยางมะตอยแฉะๆ ไหล่ทางเต็มไปด้วยหินกรวด เอ้อ เอาเข้าไป ผ่านไป3-4โลป๋าเหมียนแกบอกไม่ไหวแล้ว ตาลายหิวช้าง ปั่นต่อไม่ไหวเห็นหัวเพื่อนร่วมทีมเป็นฝาขวดช้างแล้ว ขอลงไปรอที่ทำการก่อนแล้วกัน ครับป๋า ไม่เป็นไรครับ งั้นป๋าจัดไก่ย่าง1ตัวบูชาช้างด้วยนะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version