เว็ปบอร์ด > คุยกัน

ปั่นอินทนนท์ อืมมม ครั้งเดียวก็เกินพอ

(1/6) > >>

ธรรม-webmaster:
จั่วไว้ก่อน อิอิ

อินทนนท์ใครก็รู้จัก มันเป็นจุดหมายที่ใครก็อยากพิชิตไม่ว่าจะเป็นการเดินทางแบบใหนๆก็ตาม เพื่อนๆว่าจิงมั๊ย เพราะมันเป็นเขาที่สูงที่สุดในเมืองไทย

ในอดีตผมก็ขึ้นมาหลายครั้งแระ แต่ด้วยรถยนต์นะ มารอบนี้....จักรยานครับ มันเป็นเส้นทางที่นักปั่นพูดถึงกันมากที่สุดครับ วันนี้ผมจะลองของว่าที่เราปั่นมา2-3ปีจะเป็นยังงัยถ้าต้องปั่นขึ้นอินทนนท์ มาดูกันครับ

เนื่องจากเวลาว่างน้อย ประกอบกับเงินไม่ค่อยมี (อย่างหลังสำคัญสุด) ทริปนี้แปลนคร่าวๆกันแค่3-4วันครับ  ผู้ร่วมทริปจากที่คุยๆกัน5คน แต่สุดท้ายเหลือ3คน 2คนติดภารกิจ

ขอแนะนำตัวละครหน่อยครับ

ป๋าแฮปเท้าเสือ (รองเท้าลูกเสือ) ผู้ที่มีเทคนิคการปีนเขาปีนเนินที่เก่งที่สุดของกลุ่ม แต่การปั่นหนีเมียเที่ยวแย่สุดในกลุ่มครับ...นี่ครับ แฮปเท้าเสือ

.
.
.

อีกท่านครับ......

.........ป๋าเหมียน ผู้อาวุโสสุดของกลุ่ม อีกไม่กี่เดือนก็แซยิด วันนี้ถือโอกาศมาปล่อยพลังโชว์ลูกหลานกันครับ เวลาขึ้นเขาป๋าแกบอกไม่สู้แต่ถ้าช้างเต็มตู้แกคือผู้นำเพียงคนเดียวครับ

ถนัดทางราบ อึด ทนนาน ไม่ต้องพึ่งไวอากร้าครับ ถ้ามีช้างข้างหน้าแกสู้ไม่ถอยจริงๆ ยอมเลย...

.
.
.

อีกคนก็ผมงัย........

ตาธรรม เรื่องดื่มเรื่องกินนานน๊าน...ถึงจะได้เว้นซั๊กที  เรื่องปั่นปั่นทุกวันถ้าไม่ดื่ม สรุป ดื่มมากกว่าปั่น แถมขยันโทรชวน(ชวนป๋าๆ2คน) มันก็เพื่อสุขภาพนั่นแล๊ะ....

.
 .
 .

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version