เว็ปบอร์ด > คุยกัน

สันป่าตอง-กทม. ด้วยดรีมแบบป๊อดๆ

<< < (2/3) > >>

ธรรม-webmaster:
ชุดขับมอร์ไซค์แบบตั้งใจวันนี้ก็ได้สภาพอย่างที่เห็นล่ะครับ เสื้อยืด กางเกงขาสั้น รองเท้าแตะ

ก็ขับเรื่อยๆนะ 70-80 ฝนตกบ้าง เปียกบ้าง แป๊ปๆก็แห้งเพราะแดดเปรี้ยง เดี๋ยวๆก็ตกอีกให้พอชิวๆ

ช่วงจากลี้-เถินนี่ขอบอก มันมาก ด้วยถนนที่คดเคี้ยวบนเขายางปี2009ของผมมีทำให้อะดรีนาลีนผมมันฉีดพล่านดีแท้ครับ  ดรีมมันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้จริงๆครับ ผมละไม่แปลกใจเลยว่าทำไมรถดรีมภาคเหนือมันถึงมีเยอะ มันขึ้นเขา ลงเขา เข้าโค้งมันส์อย่างนี้นี่เองครับ

เลยเถินมาก็เข้าถนนสายหลัก มุ่งหน้าสู่ตากครับ และความตั้งใจว่าจะพอแค่ตาก ถึงตากมันยังไหวอะ เอางัยดี ต่อซิวะตาธรรม

จากตากเข้ากำแพงเพชร หูผมนี่เริ่มอื้อครับ ลองดูที่ท่อซิครับ มันผุก่อนหน้านิดหน่อย แต่ตอนนี้มันขาดเหลืออย่างที่เห็นครับ ขับผ่านชุมชนใหนต้องมีคนมองกลายเป็นเด็กแว๊นไปซะแร้วตาธรรม

ตอนนี้ความตั้งใจที่จะเอารถมอไซค์ขึ้นรถทัวร์เริ่มหมดไป แผนใหม่คือขับแม่มให้ถึงกทม.เลยละกันวะ.......

แต่ตอนนี้ใกล้ทุ่มนึงแล้ว เลยกำแพงเพชรมาจะเข้าคลองขลุง ฝนตกอีก ตรูดนี่ระบมไปหมดแล้ว ไฟหน้าก็ไม่สว่าง เสื้อยืดตัวเดียวเปียกด้วย หนาวสะท้านทรวง พอ....สำหรับวันนี้ หารีสอร์ทนอนคลองขลุงนี่ละวะ วนหาแป๊ปนึงได้ละ 350บ.ต่อคืน โอยยยยซื้อเบียร์มาป๋องนึง กินไม่ลง แถมรีสอร์ทเหมือนจะมีอะไรก๊อกๆแก๊กๆ แต่ตาธรรมไม่สน หลับอย่างเดียวครับ

เช้ามาอีกวัน ความล้าหายเป็นปลิดทิ้งครับ เหลืออีกครึ่งทาง ยังงัยๆมันต้องถึงกทม.ซิน่า มาขนาดนี้แล้ว วันนี้ออกเจ็ดโมงครับ ขับเรื่อยๆเหมือนเดิม แต่แดดแรงหน่อย วันนี้ครึ่งทางที่เหลือไม่มีอะไรตื่นเต้นครับ นอกจากรถแล้วก็รถ

บ่ายโมงตรง ผมก็ถึงเต็นท์ครับ ครึ่งหลังขับไป6ชม. แต่ขับมาซั๊กพักก็ปวดตรูดเหมือนเดิม......

นี่ละครับ เรื่องราวของดรีมแบบป๊อดๆก็เป็นแบบนี้ละครับ จริงๆแล้วดรีมคันที่ผมใช้อยู่ก่อนที่เฟรมมันจะผุ ผมไฝ่ฝันมากๆที่จะขับไกลๆแบบนี้ซั๊กครั้ง แต่ก็ไม่กล้า ป๊อดนะครับ จนมันพังซะก่อน รอบนี้เติมน้ำมันไป5ครั้งครับ 340บ. ที่พักอีก350 รวมเป็น690 เซฟไปได้หลายตังค์ ประสบการณ์อีกเพียบ ใครจะว่ายังงัยไม่รู้ แต่เมียให้ผ่านครับ  หวังว่าจะได้ทำอีกในครั้งต่อๆไปนะธอว์......

แล้วเจอกัน work trip ต่อๆไปนะครับ

fasai:
เยี่ยมครับพี่   

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version