เว็ปบอร์ด > คุยกัน

ปั่น แพร่ น่าน เมื่อวันวาน

<< < (2/3) > >>

ธรรม-webmaster:
ต่อ

และแล้ว เมื่อเราเริ่มอิ่ม เริ่มถามเส้นทางที่จะไปภูคา เราเลยตัดสินใจที่จะไปแม่จริมกันทันทีครับ อุอุ จากที่แม่จริมไม่ได้อยู่ในแผน

ตั้งแต่คนแถวนั้นบอกว่า จะไปภูคากันเลยเหรอ หืออออ โหดนะ จะไม่ค่ำก่อนหรือ 60โลกว่าจะถึงทางขึ้น แล้วจากนั้นก็ชันโคตรนะ

อืมมม ตอนนี้ก็บ่ายเข้าไปแล้ว ต่างคนต่างลังเล หาเป้าหมายใหม่ดีกว่า ก็ได้ว่าแม่จริมครับ อุทยานแห่งชาติแม่จริม อยู่ใกล้สุดแระ ห่างออกไป50กม.โดยประมาณ ปะ ไปกันครับ มุ่งหน้าแม่จริม......

แม่จริม อืมมมมม จ่าไม่ได้บอกเลยว่ามันชัน ของแท้ครับ ชีวิตผมก็ไม่เคยต้องสัมผัสกับเขาอะไรมันจะมากมายอย่างนี้มาก่อน ปั่นไปหยุดไปครับ ก้มหน้าก้มตา นี่กูมาทำไมวะเนี่ย เนินแต่ละเนินมันยากยิ่งกว่าตอนที่เบียร์หมดที่หน้าด่านอีกครับ กล้วยก็หมด น้ำก็เกลี้ยง หันหลังกลับเดี๋ยวเมียด่าอีก เอ๊า ไป ต่อๆ

80 ร่วมๆ90โลครับวันนี้ นับจากเวียงสานะ เราก็ถึงอช.แม่จริมจนได้ ก็ปาเข้าไปจะสองทุ่มเช่นเคยครับ มืดอีกแล้ว ก่อนเข้าถึงที่ปักเต็นท์เหมือนมีนางฟ้ามาประทาน นางได้เสกช้างมาให้1โขลงใหญ่ให้เราได้เพิ่มพลังกันครับ คืนนี้ช้างบุก มาแล้วต้องสู้ครับ ช้างๆๆๆ

วันที่3

วันนี้ ผมปั่นวันนี้อีกวัน ตอนเย็นก็ต้องขึ้นรถทัวร์กลับกทม.แล้วครับ คิดแล้วน่าใจหาย คิดถึงช้าง

ตื่นขึ้นมาวันนี้ก็เหมือนเคยครับ สว.ตื่นแต่เช้า จัดแจงหาอะไรที่เหลือจากเมื่อคืนกินกันพออิ่มครับ ผมเห็นลำน้ำว้ามันช่างน่าเล่นก็เลยชวนป๋าๆลงเล่นก็ให้ชื่นใจประสาสว.และหนุ่มๆอย่างผมครับ

วันนี้เราออกจากอช.แม่จริม จะมุ่งหน้าไปอีกทาง แต่เป็นทางลัดที่จะมาออกเวียงสาได้ โดยไม่ต้องย้อนเข้าน่านครับ ระยะทางประมาณ30กว่าโล ผมต้องมารอขึ้นรถทัวร์ที่นั่นครับ ส่วน3ป๋าก็ปั่นกันต่อตามสว.สไตล์

เริ่มปั่นก็10โมงกว่าๆ  ขึ้นเขาลงเขาเหมือนเคยครับ น่านมันหาทางราบยากซะจริงๆ อากาศที่ร้อนตอนกลางวันก็ยังตามเรามาแบบไม่หยุดหย่อนครับ

ถึงเวียงสาจะบ่าย3แระ ผมก็ได้เวลาแยกตัว ป๋าๆก็ไปกันไปต่อ นาน้อย เสมอดาว นาหมื่น และอีกหลายที่ครับ

ผมขึ้นรถทัวร์ตอนทุ่ม

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version