เว็ปบอร์ด > คุยกัน

ปั่นเอามัน กรุงเทพฯถึงจันทบุรี.......

<< < (2/6) > >>

ธรรม-webmaster:
........ส่วนผมยังก้มหน้าไม่สบตาใครเหมือนเดิมครับ แต่ผมก็ตอบตกลงใน3วันถัดมาในทันทีที่รู้ว่าเมียผมมันไม่ไปด้วยครับ....อุอุ.....นานๆจะได้โสดซั๊กที.....

..เราจะไปจันทบุรีด้วยจักรยานกันครับ ปั่นจากกทม.กันเลย 250กม.โดยประมาณนับจากจุดสตาร์ทที่ร้านผมย่านพัฒนาการ จักรยานของแต่ละคนก็ของดีๆกันทั้งนั้นครับ สนนราคาประมาณ25,000 แต่5คันรวมกันนะ จะเรียกให้หรูว่า”จักรยานกากๆ”ก็ฟังดูดีครับ หรือจะเรียกว่า” กากไบต์ วัยทอง” ก็ดูสอดคล้องกะอายุของแต่ละคนดีครับ......

ส่วนประสบการณ์นี่สำคัญเลย แน่นอนครับ แต่ละคนไม่เคยปั่นไกล อุอุอุ งานนี้มันละ ทริปทางไกลครั้งแรก ของตัวเองและก็ของกลุ่ม
      ลืมบอกว่ากลุ่มผมเพิ่งจะรวมตัวกันเมื่อไม่นาน น่าจะซั๊ก1ปีที่ผ่านมา ปั่นหลักๆเลียบมอร์เตอร์เวย์ ปั่นเสร็จก็มักจะจอดคุยกันแถวสะพานก่อนถึงทางลัดเข้าเมืองทอง (พวกผมตั้งชื่อสะพานนี้ใหม่ว่า...สะพานมิตรภาพ)  เมาท์กันพอหอมปากหอมคอก็จะแยกย้ายครับ แบบนี้ทุกวันทุกเย็น แวะทักทายได้ครับ

วันที่ 5ธันวาคม2558 ทั้ง4คนนัดกันมาเจอที่ร้านผมครับ ล้อหมุนกันตอนตี4 วางแผนกันคร่าวๆว่าซั๊ก20-30กม.จะพักที

ล้อหมุนตี4เป๊ะครับ ปั่นไปเรื่อยๆเพลินๆ ฟ้าสางที่บางปะกงครับ แวะถ่ายรูปกันซั๊กหน่อย ได้สูดอากาศยามเช้าลึกๆ อ้าวๆ รีบๆ ต่อๆๆ......

ถึงบายพาสชลบุรี หัวลากผมพี่แกม้าดีด ไม่ยอมพัก ไม่ยอมหยุด......นะนะนะใหนว่าจะพักทุกๆยี่สิบสามสิบกม.งัยล่ะตัวเอง ปั๊มแล้วปั๊มเล่า ก็ไม่จอด จนผมเริ่มหมด ทางเดียวคือรถผมต้องเสียครับ  อืมมมมม.....โซ่หลุด....สวรรค์.....ได้พักแล้วโว๊ยยยย.......ทำรถเสร็จผมเลยไม่พลาดโอกาสที่จะเป็นหัวลากครับ ที่นี้ล่ะ ตรูจอดพวกป๋าๆก็ต้องจอด อุอุ.......

7โมงครึ่งถึงบ้านบึงครับ แต่ละคนบอกทำเวลาได้ดี แหง๋ล่ะ ที่นี่เลยจัดอาหารเช้ากันซะ1มื้อครับ เกาหลาข้าวเปล่า เช็คบิลล์ออกมา คนละ80 อืมมมมม แอบแพงไปซะหน่อยนะ อ๊ะ....ออกเดินทางต่อ

ออกมาจากบ้านบึงได้ซั๊กพักก็เจอถนนกำลังทำ ยาวเชียว แถมขึ้นเนินอีกต่างหาก เห้อ เละ....และแล้วผมก็ประเดิมยางรั่วเป็นเจ้าแรก รู้สึกภูมิใจยังงัยไม่รู้ และก็รู้สึกดีมากเลยครับที่จะได้ปะยาง จะได้พักยาวๆ.......

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version