เว็ปบอร์ด > คุยกัน

ปั่นเอามัน กรุงเทพฯถึงจันทบุรี.......

<< < (4/6) > >>

ธรรม-webmaster:
ปั่นมาอีก30กม.พักเติมน้ำกันแป๊ปนึงไปต่อ เหลือแค่20-30ก็จะถึงแล้ว

ด้วยถนนที่เปียกขอบทางที่เป็นสัน ป๋าเล็กเลยกลายเป็นเหยื่อ ล้มกลิ้งใส่เกลียวหน้าไปซะ1รอบก่อนถึงเมืองจันท์ซั๊ก20กม. เข่าถลอก แกบอกเจ็บไหล่มาก พักกันแป๊ปนึง รอดูอาการ ไหวไม่ไหว สุดท้ายแกบอกไหว แต่ช้าๆเน๊าะ

ประคองกันมา ผมก็ล้าไปหมด เข้าปั๊มก่อนถึงจันท์10กม. เห้อ...จะไม่ไหวแล้ว ณ.เวลานี้มัน เป้าชา ขาแข็ง แรงหด ตดหาย น้ำลายเหนียว จุดเสียว(ไอ้นั่นแหล่ะ)เริ่มชา กัดฟัน ต่อ....

ป๋าเล็กที่บอกเจ็บตอนล้มตอนนี้นำลิ่วเข้าเมือง(เพราะบ้านแก)......แล้วในเมืองเข่าสองข้างผมมันบอกไม่ไหวแล้ว แต่กัดฟันได้จนถึงบ้านป๋าเล็กในเวลา5โมงครึ่ง.......

250กม. 13ชม.กว่าๆ ถึงแล้วโว๊ยยยยย......ผมเดินจะไม่ไหวข้อเข่าเสื่อมโรคเก่าถามหาเรียบร้อย

พวกผมเข้าที่พัก ป๋าเล็กไปรพ. ปรากฏว่า แกกระดูกไหปลาร้าหัก โออววววว แกยังกัดฟันปั่นมาได้จนถึงบ้าน.....แน่นอนจริงๆ

จากนั้นทีมงานรถยนต์ที่มาถึงก่อนหน้าก็มารับไปทานข้าว อ้อ มีพี่เอตามมาอีกคันนะ
ร้านอะไรนะจำไม่ได้แระ สั่งมาซะให้เพียบ แต่ละคนโซ๊ยกันแบบไม่คิดว่ายังมีอีกหลายเมนูที่ยังไม่มา อร่อยทุกอย่าง กินได้ทุกอย่าง
เสร็จเช็คบิลล์.......หารคนละ200 โอว......คิดถึงข้าวกระเพราหมูใข่ดาวจานเมื่อตอนกลางวันจัง...........

ตื่นเช้ามาอีกวันก็ต้องเปลี่ยนโปรแกรม จากที่เดิมจะปั่นเที่ยว แต่ป๋าเล็กเจ็บ ผมเข่าเดี้ยงเลยต้องให้ทีมรถยนต์ที่มาด้วยพาเที่ยวตามที่ต่างๆครับ ดูรูปไปเพลินแล้วกันครับ

ตกเย็นพวกผม4คนก็ได้เอาจักรยานขึ้นรถทัวร์กลับ ป๋าเล็กจะกลับมาอีกวัน

นั่งรถทัวร์กลับก็คอยๆมองฝั่งตรงข้ามว่า เฮ๊ย เมื่อวานเราผ่านตรงนี้ตรงนั้นมา เราปั่นมาจริงๆใช่มั๊ย ไม่อยากจะเชื่อเลย
มันไม่เหมือนมาเที่ยวเลยครับ มันเหมือนกับมาทำงานแล้ว ทำจนเสร็จ ปิดจ๊อบ มันโล่งอย่างบอกไม่ถูกครับ.........

จบแล้วครับ มันอาจจะดูเป็นทริปปั่นจักยานธรรมดาๆนะ แต่สำหรับผมแล้ว มันยิ่งใหญ่ซะเหลือเกินครับ ครั้งแรกที่เดินทางไกลแบบนี้โดยไม่ต้องพึ่งเครื่องยนต์ ไม่นึกว่าเราจะทำได้ ไม่นึกว่าจักรยานกากๆคันละ4,500จะไปถึง และไม่นึกว่าพวกเค้าจะเอาจริง นึกว่าชวนเล่น.....อิอิอิ

งานนี้ต้องขอขอบคุณ

•   ป๋าเล็ก หัวหน้าทริป ผู้จุดประกาย ติดต่อประสานงานให้หลายๆอย่าง ผู้เสียสละล้มกลิ้งเพื่อน้องๆ.....อิอิ
•   ป๋าวัฒน์ ป๋าแฮป ป๋าไก่ เพื่อนกากไบค์ วัยทองทั้งหลาย ถ้าวันนั้นผมตัดสินใจไม่มา คงไม่มีอะไรมาอวดเมียผมแน่ๆ
•   เฮียมนตรีป้านุชและครอบครัว ที่พาเที่ยวโน่นนี่นั่น ลูกบ่าวเฮียที่ช่วยถ่ายรูปสวยๆ พี่เอ ป๋าหมีภรรยาที่อาสาพาทัวร์เมืองจันท์ครับ
•   และขอบคุณเมีย ที่อนุญาตให้ออกทริปนี้ได้นะจ๊ะ

แล้วพบกันใหม่ทริปหน้าครับ..........”กากไบค์ วัยทอง”........

woody:
เยี่ยมจริงๆ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version