เว็ปบอร์ด > คุยกัน

ปั่นเอามัน กรุงเทพฯถึงจันทบุรี.......

(1/6) > >>

ธรรม-webmaster:
      หวัดดีครับ วันนี้ผมมีเรื่องมาโม้ให้ท่านฟังอีกแล้วครับ ห่างหายกันไปนาน จริงแล้วไม่ใช่ไม่มีอะไรที่ผ่านมา แต่ขี้เกียจ ไม่มีอารมณ์โม้ว่างั้น วันนี้เอาซะหน่อย
มันก็เรื่องเที่ยวอย่างเดียวล่ะครับที่ผมจะเอามาโชว์เนี่ย แต่ช่วงหลังๆออกเที่ยวทีนี่เน้นประหยัด โดยเฉพาะเวลาที่เราต้องเติมน้ำมันนี่เสียดายอย่างแรงครับ เลยขี่แต่มอไซค์ เติมน้อยๆ ขับนานๆ ยิ่งไปกว่ามอไซค์นี่ ตอนนี้หันมาขี่จักรยานเที่ยวกันเลยล่ะ เรียกว่ามีปั๊มน้ำมันเพื่อการสุขาเท่านั้นครับ อิอิ.......

เมื่อวันหยุดยาวที่ผ่านมา (วันพ่อ) ผมก็ไม่พลาดที่จะออกเที่ยว โดยครั้งนี้ทีมงานลูกและเมียผมแกไม่ยอมไปกะผม คะยั้นคะยออย่างไรก็ไม่ไป เห้อ.....เพราะผมจะไปด้วยจักรยาน อะไรกันเนี่ย ปล่อยให้เราไปเที่ยวแบบเหงาๆเลย....ว๊า.....ดีใจจัง(อันนี้ผมพูดในใจ)........

เพื่อไม่ให้เหงาทริปนี้เลยมีคนขี้เหงาในวัยทองอีก4คนร่วมปั่นครั้งนี้ด้วย ดังจะขอเอ่ยนามดังต่อไปนี้นะ

•   คนแรกเลย ป๋าเล็ก หัวหน้าทริปนี้ครับ พอดีแกมีบ้านอยู่เมืองจันท์ด้วย ประสบการณ์ปั่นจักรยานมาร่วมสิบปี แต่แกบอกว่า อยากปั่นจากกทม.ไปเมืองจันท์ซั๊กที มีใครสนมะ ผมงี้ก้มหน้าหลบสายตาด้วยความเต็มใจเลยครับ.....คนต่อมา.....

•   ป๋าวัฒน์ม่านเทพ ป๋าวัฒน์บอก ป๋าเล็กจะไปผมไปด้วย...... ป๋าวัฒน์นี่ประสบการณ์การปั่นจักรยานสูงสุดเลยนะ โดยแกเริ่มปั่นจักรยานครั้งแรกก็ตั้งแต่งานไบค์ฟอร์มัมโน่นแหน่ะ นับผ่านมาได้4เดือนแระ เฮ้ออออ .. เอากะเค้าซิ......และเสียงแว่วมาแต่ไกล ผมไปด้วย.....เย้ย.....นั่นก็คือ....

•   ป๋าแฮปเจ้าของร้านก๋วยเตี๋ยวชายเดี่ยว ถ้าน้องหัวใจเปลี่ยวพี่จัดก๋วยเตี๋ยวให้1ชาม (พิเศษส่งถึงห้องจ้า) หืมมม...ชื่อร้านยาวจัง  ป๋าของผมคนนี้คือไอดอลผมเลยนะ หุ่นก็พอๆกะผม ต่างกันที่วัย ผมหนุ่มกว่าเยอะ อิอิ ....แต่ป๋าแกมีของดีอะนอกจากจะมีเมียสวยแล้ว ลูกค้ายังสวยด้วย ช่วงหลังๆผมเห็นแกต้องไปอยู่หลังร้านตลอด เพราะเมียแกบอก มา....ชั้นขายเอง ใหนๆใครจะสั่งพิเศษ......อุอุ.....
เสียงแว่วมาอีกท่านนั่นก็คือ.....

•   ป๋าไก่ผู้ไม่เคยง้อรถยนต์ ไปทำงานยังปั่นจักรยานไปกลับทุกวัน รถยนต์มี แต่ไม่ใช้ แต่เหตุผลจริงๆคือ...เมียยึด อาว.....รักจักรยานเท่าใด รักเมียมากกว่า อยากให้เมียสบาย....อุอุ....เค้าปั่นจักรยานก็ได้ตัวเอง....ป๋าไก่บอก.....

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version