เว็ปบอร์ด > คุยกัน

รูปนิดๆณ.บ้านอีต่อง ขยันบิด ขยันขับ ถึงก็ช่างไม่ถึงก็ช่าง ถ้าไม่มีช่าง.คงแย่แน่ๆ

<< < (2/6) > >>

ธรรม-webmaster:
ที่บ้านอีต่องเราไปนั่งรอทีมงานด้วยใจจดจ่อครับ เหนื่อยครับ อาหารดูอร่อยแต่ก็ทานไม่ลง เบียร์ก็ดื่มไม่ได้ มือไม้สั่นไปหมด เด็กเสริฟร้านที่เรานั่งก็ไม่มี เจ้าของร้านก็มาทำเอง ทุลักทุเลครับ จนทีมงานเราอยากเสนอตัวมาช่วยแบบถาวรเลยล่ะครับ

นั่งรอ นอนรอ สั่งเบียร์มานั่งดู และแล้ว หนึ่งในสองรถยนต์ก็คืออีแววซิเออของป๋าจ๊อสก็จัดส่งผู้โดยสารให้ได้แค่ศาลายา  อ้าว   ป๋าไม่ได้บอกมันก่อนรึว่าอีต่องทองผาภูมินะไม่ใช่ศาลายา ....แง่วววว

เอ้าๆ.....นั่งมองเบียร์กันต่อ.....

ประมาณห้าโมง รถแคมรี่ของหมอน๊อตและทีมงานก็มาถึงอีต่องครับ จะบอกว่าคืนนี้จุดหมายเราไม่ใช่ที่นี่ครับ เพราะมาครั้งนี้เราต้องการขึ้นไปปักเต็นท์นอนกันบนเนินช้างศึก

พออิ่มอกอิ่มใจจากอาหารกันได้ที่ก็มูฟครับ มองไปบนยอดเนินช้างศึกที่ปกคลุมไปด้วยหมอกควันขาวๆแล้วต้องรีบขึ้นไปดูครับ ว่ามันอะไรกันแน่ หรือใครไปเผาถ่านกันบนโน้น

งานนี้ก่อนถึงยอดก็ต้องผ่านเนินฮีโร่อันเลื่องชื่อครับ แล้วเราก็ถึงเนินช้างศึกครับ

โอววววว แม่จ้าว ไม่นะ นี่มันอะไรกันนี่ มันคืออะไร สารพิษ มลพิษ ควันไฟ หรือใครมาขายไก่ย่างแถวนี้ฟระ มองอะไรกันแทบไม่เห็นเล๊ย   ขาว มันไม่จริง มา รีบปูเสื่อ เอาลังเบียร์มาทับเสื่อไว้เดี๋ยวมันจะปลิว อย่าเพิ่งกางเต็นท์

เมื่อเรานั่งกันได้ที่ พวกเราก็ได้คำตอบแล้วครับ ว่าไอ้ควันขาวๆนี่มันคือเมฆครับ เพราะซั๊กแป๊ปเดียวมันก็หอบเอาเม็ดฝนมาตกใส่หน้า แล้วตูจะนั่งอยู่ทำแป๊ะไรล่ะ ลงคันแรก ลงไปใช้บ้านอีต่องโฮมสเตย์ดีฝ่า อ้าว ทีมงาน ถอยยยยยย

ตัดฉับ ค่ำคืนอันแสนหนาวเย็นณ.บ้านอีต่องมาถึงเช้า เดินเที่ยวโน่นเที่ยวนี่ ตามประสาคนไม่ได้พกเมียมา เมฆเมื่อเย็นวานมันยังมาปกคลุมไม่เลิกครับ ทำบรรยากาศ เงียบ เหงา เศร้า ซึม เพราะไม่อยากกลับ อยากนอนนับเมฆว่ามีซั๊กกี่เม็ด ก็ว่ากันไป นี่ผมคิดแทนป๋านกนะ

จะว่าไปรูปนี้หมอน๊อตเดินห่างๆจากกลุ่มก็ได้ เพราะวัยไม่เข้ากัน  นั่นคุณลุงคุณป้าวัยเดียวกันเค้ากะลังนัดเลี้ยงรุ่น

อาห้า ได้เวลากลับ  แต่ขากลับขอขึ้นไปถ่ายรูปเชิงสัญลักษณ์บนเนินช้างศึกซะหน่อยนะ ทำแลนด์มาร์ค รู้ยัง อยู่นี่นะ....เนินช้างศึก

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version