เว็ปบอร์ด > คุยกัน

รูปนิดๆณ.บ้านอีต่อง ขยันบิด ขยันขับ ถึงก็ช่างไม่ถึงก็ช่าง ถ้าไม่มีช่าง.คงแย่แน่ๆ

<< < (3/6) > >>

ธรรม-webmaster:
แต่เอ แล้วป๋าซิกและลูกชายกะรีเบลหายไปใหนล่ะ ไปไป อ้าว ป๋า ทำไมไม่ขึ้นไปล่ะ ป๋าซิกป๋มขึ้นไปไม่ได้ก๊าบบบ รถมันบิดไม่ขึ้น แป๊กคาเนินฮีโร่.....

นั่นงัย ตูว่าแล้ว เนินนี้มันไม่เคยสร้างความผิดหวังให้ใคร มันยังคงสร้างความประทับใจให้จดจำกันอยู่เนืองๆ  แล้วทำงัยล่ะ เครื่องต๊าดติด แต่บิดแล้วมันไม่ไป นั่นก็เปลี่ยนจากมอไซค์เป็นรถถีบแล้วกันนะ

น้าก๊อล์จอมถีบสายฟ้า ถีบได้ไปจนถึงอู่ซ่อมแถวปิล๊อคครับ โชคดีที่วันนี้วันหยุดแต่อู่เปิด ช่างหน้าเครียด นี่มันรถรุ่นไรวะ แต่ก็เห็นรอยยิ้มที่มุมขนตาขวานิดๆ นึกในใจ โดนอีกแร้วโว้ยยยย เนินฮีโร่ ตูได้ตังค์อีกแร้ว ก็วันหยุดนี่แหล่ะมีลูกค้า วันธรรมดาตูปิด.......... อันนี้ผมอ่านใจช่างเอาครับ....

คลัชหมดครับ งานเข้าเต็มๆ ต้องรื้อเปลี่ยน อ้าวแล้วบนเขาบนดอยแบบนี้จะหาอะใหล่ได้อย่างไร

มี......ครับ งานหลักของที่นี่ พี่ไม่ใช่คันแรก อันนี้ช่างพูดในใจ อิอิ

3ชม.ผ่านไปก็เสร็จ  4ร้อยกว่าบาท โอววววถูกว่าจุกลมเปอโยต์อีกแฮะ ชอบๆ

ได้เวลา ร่ำลาปิล๊อก แล้วจะกลับมาใหม่น๊า......

ระหว่างทางที่อยู่บนเขา GTOป๋าโดมที่ขามาขับมาซะเนียนเริ่มส่งสัญญาณจากกลไกเอ็นจิ้นเบรค แป๊กๆๆๆๆ,,,,,,,อ้าว

เกียร์เข้าไม่ได้ซะงั้น ขาคันเกียร์รูด ล๊อคไม่อยู่  จอดซ่อมอีก โดนช่างก๊อล์ฟ ช่างเทวดา ไม่นานก็ใช้งานได้

ลงมายังไม่ถึงเขื่อนเขาแหลมเลย ป๋าซิกบอกรีเบลมันเสียงแปลกๆอีกแร้ว เริ่งไม่ออก ก็เลยเปลี่ยนให้ลูกชายขับ

จากทองผาภูมิ รีเบลกะเซ็นทอหายครับ มันทิ้งหายไปเลย ปล่อย vanan GTO Phantom ทั้งหมอบ หมดปลอกหมดแม็กก็ตามไม่ทัน อาว ใหนว่าบิดไม่ออกงัยป๋า มาทันที่ปั๊มเมืองกาญที่เก่า เค้าจอดรอหรอกไม่งั้นหลง.....

แล้วออกจากปั๊มผม3คันก็ล่วงหน้ามาก่อน เพราะยังงัยรีเบลตัวแรงเซ็นทอตัวจี๊ดก็ตามทัน ก็ทันจริงๆครับ แต่ที่ทันเพราะ GTOบิดหมดปลอกจนสายคันเร่งขาด เป็นงัยล่ะ มันแรงจริงๆ ก็โมกันพักใหญ่โดยช่างเทวดาเจ้าเก่า นี่นอกจากทำป้ายอัจฉริยะแล้ว เปิดอู่ซ่อมมอไซค์เหอะรุ่งกว่า

แล้วป๋าโดมแกก็แน่นอนจริงๆ บิดโดยใช่คีมล๊อกมาถึงกทม. หมวกกันน๊อคก็ไม่มีชิวกันลม กลางคืนแมลงก็เยอะแถมต้องใส่แว่นตาดำอีก แหม มันยอดมากป๋า.........

สี่ทุ่มกว่าๆ ผมก็ถึงเต็น์ คนอื่นก็ถึงราวๆนี้ ปลอดภัย เหนื่อยผุดกันทุกคน

ก็จบในส่วนของผมแค่นี้ล่ะครับ มีท่านอื่นแจมได้นะจ๊ะ

นี่งัย ถึงได้บอกว่า ขยันขับ ขยันบิด ถึงก็ช่าง ไม่ถึงก็ช่าง แต่ถ้าไม่มีช่าง คงแย่แน่ๆอะจ๊ะ..........

pongsupat.k:
ผมช่วยลงรูปให้นะครับ รอป๋านก มีรีวิวเรื่องเล่าให้อ่านกันต่อ

pongsupat.k:
รูปต่อครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version