เว็ปบอร์ด > คุยกัน

รูปนิดๆณ.บ้านอีต่อง ขยันบิด ขยันขับ ถึงก็ช่างไม่ถึงก็ช่าง ถ้าไม่มีช่าง.คงแย่แน่ๆ

(1/6) > >>

ธรรม-webmaster:
อิอิ จั่วหัวไว้ก่อน มีรูป มีเรื่องราวบอกกล่าวกันได้ก่อนเลยครับ

สืบเนื่องจากวันหยุดยาวที่ผ่านมา ผมและอีกหลายๆคนได้ไปเที่ยวกันมา แรงบันดาลใจให้เกิดทริปนี้คงจะไม่ฉายซ้ำกันแล้วล่ะครับ ลองไปย้อนอ่านในกระทู้นี้แล้วกันครับ

http://www.start-peugeot.com/webboard2/index.php/topic,866.msg13784/topicseen.html#new

ล้อหมุนกันตอนเช้าตรู่วันเสาร์ที่30พค.58ครับ ยานพาหนะผมก็ van vanที่ยืมมางัย ตี5โดยประมาณทางทีมงานสมุทรปราการครอบครัวหรรษาป๋าซิกก็ได้มาพร้อมกันที่เต็นท์ ทีมป๋าซิกมี2คัน มีรีเบลพก2สูบและคนซ้อนท้าย อีกคันก็เซ็นทอใหม่ๆกับนักขี่วัยรุ่นวุ่นแต่แว๊นอีกหนึ่ง

หกโมงเราก็ได้ถึงจุดนัดพบที่สอง ปั๊มบางใหญ่ ที่นี่เราได้พบกับวัยหนุ่มร่างใหญ่หนึ่งคน และวัยใหญ่แต่หัวใจหนุ่มอีกหนึ่งคน นั่นก็คือน้าก๊อล์ฟของน้องจอย และป๋าโดมของน้องๆนั่นเองครับ

บัดนี้ทีมงานครบแล้ว พร้อมแล้วตามมาเลยครับ เราใช้เส้นทาง บางบัวทอง บางเลน กำแพงแสน พนมทวน และเมืองกาญครับ

ถึงเมืองกาญประมาณ9โมง ซึ่งที่นี่เราก็ได้พบกับอีกทีมเป็นทีมพวกรถใหญ่ บิ๊กไบค์เค้าว่างั้น จริงๆทีมนี้ก็ไม่ได้เกี่ยวอะไรกะเรา เพียงแต่ว่าในทีมนี้มีป๋ายนต์คนที่ชวนผมออกทริป แต่ด้วยขนาดของรถ เราเลยไปด้วยกันไม่ได้ พวกรถใหญ่ หนัก เทอะทะ อุ้ยอ้ายอืดอาดไม่ทันใจ เราเลยไม่ได้ร่วมไปกะเค้าครับ

ที่เมืองกาญ มีสมาชิกเราอีก1 ที่หาญกล้าท้าบัสโฮสเตท โหนรถทัวร์มาจากเชียงใหม่โน่น นั่นก็คือป๋านกแห่งสารภี เพียงเพื่อมาซ้อนท้าย vanvan แล้วประทับใจอะดิ เมืองกาญ-ทองผาภูมิ มันไกลกว่าไปโก-ลก มั๊ยล่ะป๋า

นั่งมาซั๊กพัก ดูเหมือนป๋าแกจะงอลแต่พูดไม่ออก เลยขอลงที่ไทรโยคซะงั้น แกคงอยากขับเองอะ แต่ผมไม่ให้ขับ ผมพอจะเดาใจแกออกครับ

ก็หลังจากที่ป๋านกลงที่ไทรโยคแล้วเราก็ได้เดินทางมุ่งหน้าสู่บ้านอีต่องกันต่อครับ

บ่ายสองถึงจุดชมวิวอุทยานแห่งชาติทองผาภูมิ และถ่ายรูปตามเรื่องตามราว

บ่ายสามเราก็ถึงจุดหมายครับ บ้านอีต่อง

ลืมบอกไปว่า นอกจากพวกเราทีมงานมอไซค์5คันแล้วยังมีทีมรถยนต์อีก2คันจะตามมาด้วย

คันนึงก็เป็นหมอน๊อต รอบนี้เอาเปอโยต์ไปเก็บ ขับแคมรี่มาครับกับผู้โดยสารอีกสองก็คือป๋าพีและเพื่อน

อีกคันเป็นป๋าจ๊อสครับ ที่รอบนี้มาด้วยอีวาซิออง หรืออีแววซิเออ กับผู้ติดตามอีกสองนั่นก็คือป้าแพท และลุงหมู

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version