เว็ปบอร์ด > คุยกัน

ทริปเขื่อนรำลึก.....ส่งท้ายความหนาว

(1/6) > >>

ธรรม-webmaster:
หวัดดีพี่น้อง เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาผมและพรรคพวกผมหลายๆคนทราบมาว่าหน้าหนาวปีนี้มันจะหมดระยะแค่อาทิตย์นี้

อยากหนาวอีกต้องออกนอกราชอาณาจักรไทยว่างั้น ทางทีมงานเลยจัดให้อย่าได้ช้า

รวมรวมสมาชิกที่เห็นต่างได้ร่วม200คน แต่เห็นตรงกัน 7คน (ลูกเล็กเด็กแดงเราก็นับ จะได้ดูเยอะๆ)

เราก็ตกลงกันไปเลี้ยงส่งเหมันต์ฤดูของฤดูกาลนี้ เอาแบบใกล้ๆ ไม่ต้องเหนื่อยมาก นั่นคือ....แก่งกระจานนั่นเอง

ใกล้แต่ได้ความรู้สึกเดิมๆเหมือนเมื่อปีที่แล้วที่เราดั้นด้นฝ่าฟันกันมาแล้วครั้งหนึ่ง....จำได้ปะ

ไปทวนความจำกัน.....

http://www.start-peugeot.com/webboard2/index.php/topic,800.0.html

เวลาที่ผ่านไป1ปีพอดี มันอาจทำให้ใครบางคนได้รำลึกความหลังได้ดีทีเดียวครับ.........

ทริปนี้หรือทริปใหนๆเราก็เน้นความเป็นปึกแผ่น เป็นระเบียบ พร้อมเพรียง ขบวนต้องเป็นขบวน กฎกติกาเป๊ะครับ

ฉะนั้นเราจึงต่างคนต่างไป เอาเป็นว่า ไปเจอที่โน่นแล้วกัน นี่แหล่ะกฏ....

ทีมงานผมมีด้วยกัน4คน เดินทางด้วยรถไซน์XL พร้อมสัมภาระอีกนิดหน่อยพอหอมปากหอมคอ

อีก2คันที่เหลือก็...ต่างคนต่างไป บอกแล้ว

กระทรวงพลังงานเค้ารู้ว่าเราจะออกทริป จัดราคาน้ำมันพิเศษให้เรา แก็ส95ราคา26.90 ช้าอยู่ทำไมล่ะจัดเต็มซิ

แวะปั๊มปั๊บมีPRหน้าตาดีให้การต้อนรับ พร้อมเสนอผลิตภัณฑ์หัวเชื้อ เติมเมื่อใหร่ฟิตขึ้นทันใด แข็งเมื่อนั้น ไม่ต้องรอใครมาปลุก

แต่ผมว่าดูๆหน้าPRมันไม่เหมาะกับขายน้ำเชื้อ เอ๊ยหัวเชื้อเล๊ย น่าจะขายผลิตภัณฑ์โหราศาสตร์มากกว่า

เลยขอถ่ายรูปกะพี่PRมาซะหน่อย ถ้าเผื่อพี่ดังฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะพี่.......

เดี๋ยวจะเอาคลิปมาให้ดู รอโหลดแป๊ป

เมื่อปีที่แล้วกทม.-แก่งกระจานเราทำเวลาได้ดีมาก มาคราวนี้เราเลยต้องรีบกันสุดๆ เพื่อทำลายสถิติเมื่อปีที่แล้ว

ระหว่างทาง โป๊ะเช๊ะ.....เปอโยต์ใครฟระ บังอาจมาแซงตัดขบวน........สีดำๆ เราต้องชะแว๊ปไปดูหน้าหน่อยซิ

ชะโอววววว พ่อรูปหล่อ พี่ชายน้อยแห่งเมืองชุมพรนั่นเอง ด้วยความเร็วเกือบๆ300ผมจึงได้แค่ทักทายพี่ด้วยสายตา

แล้วเจอกันโอกาศหน้านะพี่

ด้วยความเร็ว เราถึงแก่งกระจานล่ะนะ ก็มาเจอกับป๋านก ป๋าพีที่ขับเขี้ยวเจ้ายักเขียวมาก่อนหน้า

อาวๆแล้วใครล่ะนั่น แดงๆแว็ปโน่น อ๋อ ไม่รู้จัก  อิอิ นึกว่าพวกเรา

เหล้าเบียร์ผมเลิกแล้ว นั่งจิบแค่ไวน์ไม่กี่ซีซี แค่นี้ก็คงเพียงพอให้ทนต่ออุณภูมิเกือบติดลบในลังน้ำแข็งได้ครับ

แต่เรามาก็เพื่อสิ่งนี้ครับ ส่งท้ายความหนาว

ฉะนั้นถ้าจะเห็นชุดกันหิมะที่มีพี่บางคนใส่มาก็อย่าแปลกใจนะครับ แกเพิ่งกลับมาจากมอสโค (หน้าพี่แกนี่จะดุไปใหนเนี่ย)

ส่วนพี่คนซ้ายนี่น่ารักเน๊าะ เทเลทับบี้

หนาวจิงๆ บรือออออออ.......

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version