เว็ปบอร์ด > คุยกัน

ทริปขลั้วขลั้ว มั่วมั่ว ไปกับ 406

<< < (4/5) > >>

ธรรม-webmaster:
เช้าวันศุกร์ที่26ก็กลับกทม.ดีกว่า ออกเช้าๆเพราะเกียร์ไม่ดี ไม่อยากขับกลางคืน เดี๋ยวมันมืด

ตลอดทาง รถทำไมมันเยอะอย่างนี้หนอ จะขับแบบspeedเร็วกว่านรกก็ไม่ได้ ต้องเบรคต้องชะลอตลอด เกียร์มันก็คอยแต่จะเข้าเซฟโหมดให้เราตลอด ผมเลยลองขับวิธีใหม่ คือก่อนออกตัวปรับคันเกียร์มาที่ตำแหน่ง3เลยแทนที่จะเป็นD ก็คือ รถมี4เกียร์แต่ขอขับแค่3เกียร์แล้วกัน ได้ผลแฮะ เกียร์ไม่กระพริบเลย เกียร์1,2,3เข้าได้ตามสเต็ป แต่ต้องขับช้าๆนะ 90-100พอ เพราะรอบขึ้นไปถึง3500ที่เกียร์3 ดูแล้วเปลืองน้ำมันน่าดูชม

ก็ผ่านมาด้วยดีครับ แต่เมื่อเกียร์มีแค่เกียร์3ก็มันดีเหมือนกันนะ ก็เหมือนเราเชนจ์เกียร์รอที่จะแซง กดเป็นมาดีเหมือนกัน บางครั้งลองกดแบบจมๆก็ได้ถึง170เหมือนกันนะเนี่ย.......

6โมงถึงวงแหวน แต่.....กว่าจะถึงเต็นท์2ทุ่ม บระเจ้า วันศุกร์รถติดยิหาย

ก่อนเข้ากทม. เห็นนิวเคลียร์ถล่มโลกด้วย ลองดู

poj@nonthaburi:
รอดูผล วันที่ 1 บ่ายๆครับ ถ้าได้ดังหวัง จะนั่ง Airport Link ไปหา D9   

ก่อนจบทริป "ขลั้วๆมั่วๆไปกับ406" ก็ขอเอารูปพระเอกในงานมาให้ดูชมครับ เผื่อท่านอยากจะเอาไปอุปการะ

ปล......ตอนนี้รถได้ส่งไปหาผู้เชี่ยวชาญเรื่องเกียร์มือ1ของเอเชียอาคเนย์เรียบร้อยแล้วครับ คาดว่าอีกไม่นานคงเสร็จ แล้วเจอกันใหม่ทริปต่อไป เร็วๆนี้ครับ

............ ;)

406คันนี้ เกียร์ซ่อมเสร็จแล้วนะครับ ตอนนี้พร้อมขายสุดๆ

แอร์ด็ทำเสร็จแล้ว แฮปปี้ แฮปปี้....

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version