เว็ปบอร์ด > คุยกัน

Rad @Doi 2556

(1/6) > >>

NOKY:
เพื่อไม่ให้เสียเวลาทำมาหากิน เปิดอีกกระทู้ กระทุ้งต่อมแรด ให้สยิวกิ้วกันไป

ประมาณเวลากันไว้ช่วงเดือน มกราคมปีหน้า

เราก็จะไปขึ้นดอย

สูดใอหมอกเย็นๆ ให้เต็มปอดโดยไม่ต้องเปิดตู้เย็น
ขุดเอาเสื้อกันหนาว มาใส่ก่อนที่จะเป็นอาหาร ปลวก มอด
วิ่งไล่จับปุยเมฆเอามาเป็นอาหารว่าง
รูดน้ำค้างแข็งมาชงเหล้า...

จำได้มั้ย ไก่ย่างนิโกรอันลือลั่น กองไฟ ฮ๊อทดอกย่างกลิ่นยั่วยวน
กระท่อนน้อยๆ กลางทุ่งข้าวเหลืองอร่ามคันไปทั้งตัว

หนาวมั้ย กรุงเตป?

...

pee306:
นึกแล้วอยากไปนอนเกีือกกลิ้งบนปุยเฆม จิบหยดน้ำค้างกลางสายหมอก โลมเลียน้ำแข็งที่เกาะตามยอดหญ้า ซะจริง..

NOKY:
ทีมงานส่วนเหนือ ป๋าพงษ์กะก้อย กำลังออกเซอร์เวย์สถานที่อย่างขะมักเขม้น อยู่ในตอนนี้

ธรรม-webmaster:
205ผมเปิดปทุมรอเลยนะ

pee306:

--- อ้างจาก: ธรรม-webmaster ที่ ตุลาคม 30, 2012, 01:21:06 PM ---205ผมเปิดปทุมรอเลยนะ

--- End quote ---
เปิดประทุมยังไม่พอ ติดแก็สด้วยมั้ย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version