เว็ปบอร์ด > คุยกัน

Volvo 940 estate ตะลุยแดนใต้

<< < (4/6) > >>

ธรรม-webmaster:
ช่วงล่างจัดว่าดีในสไตล์รถขับหลังครับ นุ่มนวล เงียบ เข้าโค้งก็ดีแต่ถ้าในความเร็วสูงๆผมว่า ผมมั่นใจกับเปอโยต์มากกว่าโดยเฉพาะตอนเข้าโค้งแรงๆครับ ความนุ่มก็ดีครับ ดีกว่าเปอโยต์ทุกตัว จะเป็นรองก็แต่605เท่านั้นเอง

อัตราเร่งดีครับ ความเร็วตอนออกตัวดีมาก เหลือเชื่อว่ารถคันเบ้อเร่อ แต่ออกตัวไม่อืดครับ อันนี้ดีกว่า605ครับ ความเร็วกลางก็ดีครับ แต่พอความเร็วไปแตะที่120เท่านั้นแหล่ะความหงุดหงิดจะมาเยือนครับ เพราะถ้าท่านอยากจะทำความเร็วสูงสุดก็อีกนิดเดียวก็จะสูงสุดแล้วครับ ก็คือทริปนี้ผมทำความเร็วสูงสุดได้แค่140กม./ชม.ครับ เหยียบสุดๆได้เท่านี้ครับ ก็คือความเร็วปลายนี่ 605กินขาดครับ ลองเข้าไปดูในกระทู้ข้างล่างนี้ครับ 605ผมเคยทำความเร็วสูงสุดได้ตั้ง190กม./ชม.เลยทีเดียวครับ

http://www.start-peugeot.com/webboard2/index.php/topic,508.0.html

เบรคดีมาก ผมได้มีโอกาศเบรคฉุกเฉินก็หลายรอบครับ จัดว่าสั่งได้เลยทีเดียวครับ

สุดท้ายก็เกียร์ครับ เกียร์ต้นๆเปลี่ยนได้เนียนสุดๆครับ แต่เกียร์สุดท้ายบางครั้งเปลี่ยนไม่ค่อยนุ่มครับ

ความร้อน ถ้าขับกลางวันจะอยู่ประมาณเกือบๆครึ่ง แต่ถ้ากลางคืนจะต่ำกว่านั้นครับ

เสียงเครื่องเพราะไม่มีเสียงวาวล์ดัง ปลายท่อไอเสียสะอาด ไม่มีควันขาวและควันดำ เฟืองท้ายไม่หอนครับ ยางก็ยังสภาพดี
เสียงลมก็ไม่ค่อยเข้าครับ แต่ถ้าเกิน140หล่ะยังไม่รู้ เพราะมันขับได้ไม่เกินนี้จ้า.............

สรุปอีกรอบ วอลโว่คันนี้มันเหมาะเหลือเกินสำหรับเป็นรถครอบครัว ชอบเดินทางไกล หรือเหมาะสำหรับท่านชายที่ชอบกลับดึก เมียไม่ให้เข้าบ้าน นอนในรถก็ได้ไม่ง้อ หรือเหมาะสำหรับคนอารมณ์เย็นๆ ไปเรื่อยๆไม่ต้องรีบร้อนอะไรมากนัก แต่ถ้าท่านอยากซิ่งอยากซ่า เชิญเอาไปลงJครับ รับประกัน ว่ารุ่นนี้เหมาะสุดๆครับ.......

ราคา 235,000ครับ จัดไฟแนนซ์ได้ครึ่งนึงครับ

089 811 9011

ทิ้งท้ายด้วยรูปนี้ครับ แล้วเจอกันใหม่กับการทดสอบรถคันต่อไป ที่นี่ เร็วๆนี้ครับ........ขอบคุณสำหรับท่านที่ติดตามครับ

--- อ้างจาก: Siwapong ที่ เมษายน 17, 2012, 09:48:41 AM ---ขายเท่าไรครับ และรับแลก 306SR มั้ย

--- End quote ---
235,000ครับ แลกได้ครับ ด่วนเลยครับ อิอิอิ

--- อ้างจาก: thamrong_ph ที่ เมษายน 17, 2012, 10:43:17 AM ---
--- อ้างจาก: ธรรม-webmaster ที่ เมษายน 16, 2012, 11:04:33 AM ---คำเตือน.......
เด็ก สตรี คนชรา โปรดเข้ามาพิจารณาโดยด่วน.....

ที่บ้านมีแต่เด็ก สตรีชรา แต่ขาดชายชรา (เกือบถึงเกณฑ์แล้วนะ) ดูได้ป่าว

หวัดดีครับท่าน แล้วตกลงท่านได้มาอยู่สุพรรณป่าวครับ

--- อ้างจาก: WAT_Bangsaen ที่ เมษายน 17, 2012, 11:03:00 AM ---สิ้นเดือนนี้อาจเจอกันนะ เลหนอม ว่าแต่ 940 ขายเท่าไหร่ครับ อิอิ พอดีกำลังมองหารถที่บรรทุกเรือคยัคได้ 555

ไปจริงป่าว มาเอา940ลงไปเลยมั๊ย ราคาถูกๆ อิอิอิ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version