เว็ปบอร์ด > คุยกัน

Volvo 940 estate ตะลุยแดนใต้

<< < (3/6) > >>

thamrong_ph:

--- อ้างจาก: ธรรม-webmaster ที่ เมษายน 16, 2012, 11:04:33 AM ---คำเตือน.......
เด็ก สตรี คนชรา โปรดเข้ามาพิจารณาโดยด่วน.....

--- End quote ---
ที่บ้านมีแต่เด็ก สตรีชรา แต่ขาดชายชรา (เกือบถึงเกณฑ์แล้วนะ) ดูได้ป่าว

ธรรม-webmaster:
เลหนอมก็ยังเป็นเลหนอมครับ ผู้คนไม่พลุกพล่าน ยังเงียบๆสงบเหมือนหาดส่วนตัวอยู่วันยังค่ำ

ผ่านไป5วันเหมือนโกหก เค้าว่าเวลาคนเรามีความทุกข์เนี่ยเวลามันช่างผ่านไปอย่างเชื่องช้า แต่ถ้าเวลาเรามีความสุขเนี่ย เวลามันผ่านไปเร็วซะเหลือเกินครับ รอบนี้มาตั้ง5วัน แต่แป๊ปๆก็ต้องกลับแล้ว เฮ่อ....ยังไม่อยากกลับเล๊ย.....

ขากลับแว๊ะถ่ายกับภาพพวกผมซะหน่อย เดี๋ยวนี้เป็นใหญ่เป็นโตแล้ว อิอิอิ

WAT_Bangsaen:
สิ้นเดือนนี้อาจเจอกันนะ เลหนอม ว่าแต่ 940 ขายเท่าไหร่ครับ อิอิ พอดีกำลังมองหารถที่บรรทุกเรือคยัคได้ 555

ธรรม-webmaster:
ขากลับออกจากขนอม5โมงเย็นครับ ถึงกมท.ตี2ครึ่งโดยสวัสดิภาพ เวลาทั้งไปและกลับเท่ากันเป๊ะ คือ9ชม.ครึ่ง ความเร็วที่ขับก็ประมาณ 100กม./ชม.ครับ รวมทริปนี้ขับไป 1,516กม.ครับ เติมแก็สไปทั้งหมด 2,600บ.ครับ เฉลี่ยกินแก็สอยู่ที่  1.7บาทต่อ1กม.ครับ

ถ้าเปรียบเทียบกับเปอโยต์2คันก่อนหน้านี้(ติดแก็สหัวฉีดเหมือนกัน)ที่ผมเคยเอามาทดสอบก็จะพบว่า เปอโยต์605 และ205 ประหยัดกว่าวอลโว่940ครับ โดย เปอโยต์205ประหยัดสุด ผมทำได้กม.ละ1บ.ครับ และเปอโยต์605 ผมทำได้กม.ละ 1.3บ. แต่ตอนนี้แก็สแพงขึ้นจากเดิมนิดหน่อยครับ

สรุป การขับก็ถือว่าขับดีใช้ได้ระดับหนึ่งครับ แฮปปี้สุดๆคือพื้นที่ใช้สอยครับ กว้างขวาง เบาะพับได้พื้นที่กว้างขวางใหญ่โตเป็นที่สุดเหนือเปอโยต์ทุกรุ่น อีกเรื่องที่ถือว่าเยี่ยมยอดก็คือเรื่องแอร์ครับ ลมแรง แถมเย็นชุ่มฉ่ำทั้งคัน แม้ภายในจะใหญ่โตแต่แอร์เย็นทั่วถึงครับแม้จะตากแดดทั้งวันเข้าไปนั่งแป๊ปเดียวเย็นครับ อันนี้ผมว่าวอลโว่กินขาด

singprachin:
ผมเชื่อทุกอย่างที่บอก 

ยกเว้นความเร็ว 100 กม./ชม. หลอกกันเล่นหรือเปล่าป๋า

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version