เว็ปบอร์ด > คุยกัน

ทริป หนีน้องน้ำไปขึ้นเนินอีต่อง

<< < (28/29) > >>

Siwapong:
สู้เค้าป๋าธรรม โดนถล่มซะเละเลย
ปัญหานี้แก้ไม่ยากหรอก ไปร้านเทอร์โบที่ไหนก็ได้ จัดซักชุด(12000) เน้นหอยเล็กจะได้มีแรงรอบต่ำ ไม่ต้องใส่อินเตอร์ก็ได้ ไม่ต้องโมเครื่องด้วย
จากนั้นก็ไปร้านเช็คปั๊มหัวฉีด ให้เค้าแต่งปั๊มให้แรงดันมันได้ตามสเปก(2500) เปลี่ยนหัวฉีดสักชุด (2000)
คิดราคารวมแล้ว ยังไงก็ถูกกว่าลงเครื่อง GTi6 นะ อิอิ

ธรรม-webmaster:
อุ๊ป๊าด ควันมันจะหนากว่าเดิมนะ อิอิ

Siwapong:

--- อ้างจาก: ธรรม-webmaster ที่ ธันวาคม 14, 2011, 04:49:32 PM ---อุ๊ป๊าด ควันมันจะหนากว่าเดิมนะ อิอิ

--- End quote ---
พี่ครับ ถ้าแต่งปั๊มแล้ว เปลี่ยนหัวฉีดแล้ว (หัวฉีดใหม่รูมันเล็ก ฉีดโซล่าเป็นฝอยละเอียด, หัวฉีดเก่ารูมันบาน ฉีดแล้วละอองมันใหญ่ เผาไม่หมด ทำให้เครื่องไม่มีแรงและควันดำ) แม้ไม่ติดเทอร์โบก็รู้สึกได้อย่างชัดเจนว่าแรงเพิ่มขึ้น แล้วไม่มีควันดำครับ

คราวนี้ถ้าพี่ยอมจ่ายเงินอีกก้อนนึงไปติดเทอร์โบ คราวนี้มันจะดึงตัวพี่ให้หลังติดเบาะครับ ถ้าขึ้นเนินชันก้ออย่ากดแรงครับ เด๋วเนหงายหลัง....

ธรรม-webmaster:
เอาๆๆ เอาเลย ชอบๆๆๆ ใข่ติดถัง หลังติดนม แบบนี้อยากได้มานานแล้ว เอาแบบสู้ทุกเนิน เนินเล็กเนินใหญ่ เนินโล้นเนินหญ้าอ่อน งานนี้ฮีโร่จะเลีย(คลัช)ใช้กระฉูดทุกเนินเลยจ้า.......

Siwapong:
เลียมันทุกเนิน แล้วก้อเครื่องดับ...แป่ววว

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version