เว็ปบอร์ด > คุยกัน

ความทรงจำกับ...รถคันแรกของป๋าธรรม

<< < (4/9) > >>

george:
 ความเดิมตอนที่แล้ว เสาหน้าขวาวางไว้เฉยๆ เวลาผ่านไปไวเหมือนโกหก ช่างเชื่อมเสาด้านล่างแล้วครับ
[/url]

เคาะให้เข้ารูปครับ
[/url]

เชื่อมแบบสปอร์ต ให้เหมือนโรงงาน แต่เราไม่มีแขนกลสปอร์ตอิอิ
[/url]

หลังคาด้านหน้าเคาะมาใหม่สดๆร้อนๆ ใส่ให้แล้วครับ
[/url]

ประตูเรียบร้อยหน้าหลัง รางน้ำ เหลือครอบรางน้ำแต่ยังใส่ไม่ได้ ข้างในยังไม่ได้ทำ
[/url]
[/url]
[/url]

george:
หลังคาใกล้แล้วครับ
[/url]

ครอบรางน้ำใส่แล้วครับ
[/url]

หลังคาเรียบร้อยแล้วจ้า ต่อไปก็กระบะและ ยกออกมาทำข้างนอก
[/url]

george:
ไม่ได้มาอัพนาน ขออัพหน่อยนะครับ หลังคาเสร็จแล้วครับ
[/url]
ไล่บวมหลังคาด้านหลังครับ
[/url]

เวลาผ่านไป ไวเหมือนโกหกอีกแล้วครับท่าน อาทิตย์ที่แล้วผมไม่ได้มาดูผลงาน แอบไปทริปวันเกิดเวป peugeot4u ผ่านไปสองอาทิตย์เป็นเช่นนี้ไปแล้ว
[/url]

ขั้นตอนที่ขาดหายไป
[/url]
[/url]
1 ลอกสีเก่าออกทั้งหมด
2 ขัดขาวให้ถึงเนื้อเหล็ก
3 พ่นพื้นจับเหล็ก (ที่เห็นสีเขียวๆตรงเสาประตู และหลังคา)
4 โป้วสี            (สีแดงๆ ที่กำลังโป้วหลังคาอยู่)
5 ขัดเรียบๆ
ุ6 พ่นสีพื้นเทา      (สีเทาแทรกอยู่กับสีดำ)
7 ขัดน้ำ
8 พ่นสีดำๆ         (สีดำ)
9 ขัดกระดาษทรายน้ำ ดูความสูงต่ำของสีโป้ว  (สีดำปนเทาปนแดง)
[/url]
[/url]

กระบะก่อนปะผุครับ
[/url]
ปะผุเรียบร้อยแล้วครับ
[/url]

ด้านนอกพ่นสีพื้นเกาะเหล็กและโป้วสีแล้วครับ
[/url]

kumchai:
โอ๊ว ...........  จะเสร็จแล้วนี่  :D

ธรรม-webmaster:
อาทิตย์เสร็จป่าวป๋าจอร์ส

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version